Kutoka Studio 15, hii ni VOA Express. Barabara kabisa, msikilizaji. Karibu kwenye matangazo yetu mengine ya VOA Express. Msikilizaji, ikiwa ni siku nyingine sadakta safi kabisa. Uh, hapa studio ni saa tatu na nusu za asubuhi mjini Washington DC, kumi na nusu alasiri pale Afrika ya Mashariki, tisa na nusu Afrika ya Kati, lakini ndani ya studio nimekusha jaa tele kama pishi la mchele. naitwa <laughs> la Sande Shumari, asalamu As alaikum <laughs> pena msikilizaji, na mimi hapa ni Abdu Shakur Abuda. Naona umeanza na moto kwelikweli, moto mzito, saa kumi na nusu watu awe tayari, unajua wanatoka kazini, wenye madadara wengine kwenye matatu wengine kwenye bodaboda, mambo yanakwenda na sisi tunasafiri nao. Mambo ni leo, mengi Shakuru. Leo mi nawambia tu wakae standby. Kwanza kabisa, wasikilize Shakuru kwamba kunapokuwa na matukio mengi ya kuvunjika kwa ndoa, talaka na kadhalika, yapi yanapelekea haya matukio? Kuna mtu atazungumza leo juu ya swala hilo. Ah, ah. <laughs> Hey, watu ndoa zinaharibika, hasa hata vijana. Unakuta vijana siku hizi wanaoana, wana baada ya miaka mitatu, mambo yamekwisha. Harusi kubwa kubwa, aaa yamekwenda kule kule. Pia nyumbani, naona tena vitu vikubwa, maua makubwa, hela nyingi eh. Baada ya masaa machache, siku chache, miaka michache, hilo ndio swala moja. Jingine, Shakuru, mahakama nchini Kenya imeamua e kwa mahusiano ya kimapenzi yanaruhusiwa makazini. Hey, kuna kazi hapo, sasa tumeweka <laughs> hey, kwenye barazani na hapo ndo Shakura tu amezungumza kweli kweli, yeah. Maake katika nchi nyingi sheria inasema kwamba hakuna ruksa kufanya jambo kama hilo yeah. Watu wanaopendana kuwa pamoja, ingawa inafanyika lakini kisheria, maanake kimaadili maanake mm -hmm. Wewe na mke wako pengine kutakuwa na matatizo fulani na uonevu na mambo chungu nzima, unampendelea wewe ni bosi, alafu mke wako kila anafanya kazi chini pale, wengine wataona hata kama mm. umpende wengine watowana afikiri ah, hivyo yule mtoto mtu wa bosi atotaki. Kwa hivyo ni swala hilo, bila shaka ni swala zito sana, ambazo tutalizungumza bila shaka, na vile vile Shukuru tutaangalia katika habari za dunia, na kama tunavyosema siku zote, Express bila muziki hujasukuma gurudumu lake. Tutasukuma gurudumu hili na ngoma mbali mbali za muziki ambazo tutakuwa nazo hii leo na kwenye Express, bila shaka na vile vile tutakuwa na mwanamuziki kutoka kaskazini Kenya, Mwakenya, katika oh, Rift Valley, aaa, kutoka Samburu. Atatupromosia mambo make, yeye ana uh-huh, mambo mengi tu. Anawahamasisha vijana mm-hmm, kutaka utamaduni uendelee. Hilo jambo ni la msingi sana. Vijana kaeni standby, tafadhali msiondoke kwenye redio zenu. Kuna vitu vizuri vingi vinakuja hii leo lakini, basi kama Shakuru alivyosema moja swala mbalo kwa moja, tuangalie suala hili ambalo limekuwa likiangaliwa sana kwamba mambo mengi yanachangia kuvunjika kwa ndoa nyingi katika maeneo yetu ya Afrika ya Mashariki, mambo ya uchumi, mambo ya mapenzi na mengineyo mengi. Sasa basi, naye mshauri wa masuala ya kifamilia, hali kadhalika mwanasaikolojia, huyu anaitwa Alex Munyere kutoka kule nchini Kenya, Alex Mwenyeri, matukio haya yanaongezeka na kuzidi, kulikoni? Alex tuambie. Kuna mambo mengi ambayo tunashughulikia, tunaangalia mambo ya uchumi, kudorora kwa uchumi, na pia tunaangalia athari ya ya mtandao. Mambo siku hizi mambo yamekuwa ni mengi, watu wanasoma kutokana wengine na watu wanapoingia katika ndoa wanajipata katika hali ya e, kulinganisha. Unataka maisha yako yalingane na ya jirani yako, na labda jirani yako hujui vile anavyo anavyo anavyokaa anavyo hujui vile alivyo alivyoanza maisha, wewe unataka kutosha mtoshane na ni, ni changamoto kwa sababu nyumba haijengwi kama ya ya mwenzako. Kuna maswala mwingine ambayo watu wanazungumzia kwenye familia e, wanandoa wanakuwa na mahusiano ya nje. Hiyo mpango wa nje sana sana huchangiwa na hali ya ya ya, ya, ya uchumi, mambo ya, ya uchumi sana sana mengi ndio huchangia mpango wa kando, kwa sababu um, labda mke amekosa mume amekosa kumpatia mke mahitaji yake yote A, alafu akapata kule nje, kuna mtu ambaye anampatia ana, ana yale mahitaji. La pili ni kwamba kuna nyumba nyingi ambazo mama hapati nafasi ya mume wake, na mume amekosa kutimiziwa mahitaji yake ya kimwili e, anajipata akienda kufanya kile tunaita kwa Kiingereza outsourcing, kuenda kutafuta nje, kwa sababu kule ndani ya nyumba alikosa kutimiziwa haja zake za za kimwili na tunajua kisaikolojia mwanaume anahitaji ngono eh, tuseme tu ukweli. Na awapo atakosa atakosa kukidhiwa ile ile ile hamu yake, basi ata, atajikuta akienda nje na kutafuta ma service kupata hiyo huduma pali pengine. Um, jambo la tatu linalochangia ni kwamba um, kuna kazi watu, wa, wa, um, wanaume na wanawake wame, washao wana lakini unajikuta mmoja anafanya e, yuko, yuko Kenya alafu mwenzake yuko Dubai na amekaa sana bila kumwona na kwa hivyo anajipata tu akitimiza haja za mwili wake kwa jirani yule ambaye yuko karibu, alafu iwapo yule jirani basi atatumia e, mwili wake kama mtaji. Maanake watu wengi wanatumia miili yao kama, kama kitega uchumi. Asante sana, Alex Munyere, huyo msikilizaji kutoka kule nchini Kenya. Sakuru, kama anavyokwambia maswala kiuchumi, ya kiuchumi yanaweza sana kuchangia haya mambo, na wasikilizaji wamemsikia hapa. Ni muhimu sana kufahamu, unapoingia kwenye ndoa, usijilinganishe wewe kama mtu mwingine, mambo mengi mwingine, mambo mengi mengi ya, mengi sana, sana manake uh-huh, kuna hali ya kiuchumi, kuna hali ya utamaduni, manake watu wanakuwa hawajipangi vilivyo na kadhalika, familia pia inaingilia kati na mambo mengi, kama alivyosema huyo mtambuzi mm, Alex mwenyewe. Haya, shakuru, sasa tukitoka, mm -hmm. hapo tunakwenda moja kwa moja katika mwanamuziki mmoja mashuhuri ambaye, uh, mm -hmm. yuko katika kaskazini ya Kenya katika eneo la Rift Valley Narok kule, uh, yeye anaimba nyimbo za Masai na Wasamburu uh, kitu ambacho nimefurahi naye ni kwamba mm -hmm. anawahamasisha vijana anawahamasisha vijana kuendelea na utamaduni na wakati huo huo katika kutaka kuacha tabia ambayo inapatikana katika eneo hilo, watu wanapigana kila mara. Wanaro kwa sa, wa samburu wa Pokot wanakuwa wakipigana mara kwa mara mm. Sasa mimi nikamuuliza kwanza, nini kimemsababisha au lengo lake hasa ni nini? Naye anasema Unajua, kila kitu inatakanga tu inatakanga tu, yani at least kitu, yani watu baadaye watakumbuka, yaani watoto ya baadaye, yani watu wa baadaye. Sasa sisi tunafanya mziki, hatufanyi mziki kama biashara, tunafanya mziki juu ya kitu, yaani ile talent tu, yani ile talent, kwa hivyo kwa roho ya mtu mnafanya kuhamasisha watu kufurahisha watu. Yeah, yani tuache vita. Unajua kwetu vita mingi a na, tunasema tu tuache vita, atlis tukae na amani sana sana, lakini sana sana amani amani sana. Sisi tuko na yani different different kama waturukana pokot abra ama wasamali, lakini wanachukiana sana. Na unafikiri wanachukiana kwa sababu gani? juu ya yani, hata sijui unajua watu sijui, yaani chakula tu <laughs> yani wanagombania ya chakula tu, wengine wanakuja kuchukua ng'ombe, sasa tunakosana, tuna tu hivyo hivyo, alafu tunapikana tuna tu saa. Lakini sisi wasanii tunajaribu kuunganisha, at least tuache hiyo hiyo wizi tukae pamoja kama nduku, lakini always, always, unajua watu wanaiba hawezi wacha mambo kama hizo. Huyo ni Moso Pal, ni mwanamuziki mm -hmm. Kama alivyosema anapenda sana kuleta amani, umemsikia akisema hivyo. Sasa nikamuuliza lengo lake kuhamasisha vijana, makusudi yake ni nini nini, anataka kufanya naye ameendelea kusema, sasa mimi kama Moso Pal, mimi nataka nataka kusaidia watu. Nataka kusaidia watu, wasanii wengi at least, wengine wagoro kama mimi kama mimi hata mimi ni nimepitia nimepitia mengi, at least unajua mziki by the way ni si kitu rahisi, juu lazima unang'ang'ana unang'ang'ana unang'ang'ana. Mziki ni ex ni expensive sana, hata recording, yani recording ya ngoma unaweza yani unaweza hata hiyo pesa ya recording ya nini. Lakini mimi kama mimi mimi kawaida, naona hii mtu anaweza kuwa na idea mzuri, anaimba vizuri, ako na na ana, imba, ana, imba talent, na, ana kitu, lakini mi najaribu na nitamwambia tu, nitakulipia audio, alafu video utang'ang'ania, at least kusaidia kusaidia tu. Lakini tena kwa hii industry yetu, watu wanashugiana sana. Mtu mwingine akiona mimi nimegrow kidogo, wengine wanaharibu wana, nam wanaharibu unaona, sasa, licha ya kwamba ana nia njema na, watu wanaharibiana. Kuna nyimbo zake zimefungwa, maanake watu wanachukua ile muziki mm, wanazima sauti yake wanatia sauti nyingine. Lakini hebu tumsikilize moja katika nyimbo yake muhimu mashuhuri, anasema ujumbe wa amani. mm -hmm. seti <muchilis> inakumbusha nini? Sasa Masai havaagi kofia, lakini avaa kimasai na yeye, unasema ni Masai mm. Lakini ajaribu kuonyesha ule utamaduni mwingine, anavaa kofia alafu nyingine kavaa miwani mieusi yeye yeah, anataka yeah, kusema kwamba mm. lazima tutambuliane, tutambue utamaduni wa mmoja na wengine. Ehe. ili tuweze kuleta amani na mwelewano katika maisha. Ehe. na kama tunavyojua katika eneo hilo mpaka mm. serikali meingilia kati, wamewapokonya watu silaha na kadhalika mm. kwa hivyo tu anatumia mikuki sasa hivi wanasema naiba ng'ombe, mbuzi na kadhalika mm. kwa hivyo huyu anachukua mchango mkubwa sana, alikuwa njiana anakwenda Nairobi mm. kurikodi nyimbo nyingine. Kwa hivyo anachangia sana katika maendeleo ya eneo lake na kuweza kuwafahamisha watu wengine ambao hawajui wanaona tu watu ni Masai, wana utamaduni. Kwa hivyo ni jambo ambalo ni muhimu la kufuatilia, bila shaka, Shakuru. Angalia nyimbo hiyo msikilizaji, Moso Paul Seti, unaweza kuipata kwenye YouTube pale, ikiwa iko vizuri kabisa akitengeneza video yake ambayo imependeza kwelikweli. Asante sana. Basi moja kwa moja, Shakuru, tuelekee kwenye habari za dunia. Maelfu ya waombolezaji walisimama mbele ya safu za majeneza madogo meupe leo Alhamisi kwenye ibada ya kumbukumbu ya watoto 21 waliofariki dunia katika ajali ya moto iliyotokea kwenye shule ya bweni katikati mwa Kenya mapema mwezi huu. Majeneza hayo yalijaa mashahada ya, ya maua na picha za watoto wadogo wa, wa kiume kutoka shule ya Hillside Endarasha mjini Nyeri, wengi wao wakiwa kati ya umri wa miaka 9 na 13 ambao walikwama ndani ya bweni lao. Jeshi la Sudan limefanya mashambulizi ya anga na mizinga katika mji mkuu wa Sudan leo siku ya Alhamisi, ikiwa ni operesheni yake kubwa zaidi ya kupata udhibiti huo tangu mwanzoni mwa vita vyake vya miezi 17 na kikosi cha dharura cha RSF, mashahidi na vyanzo vya kijeshi wamesema. Msumuko, msumuko huo wa jeshi ambao ulipoteza udhibiti wa sehemu kubwa ya mji mkuu mwanzoni mwa mzozo ulitokea kabla ya hotuba ya kamanda wake Jenerali Abdul Fatah al Burhan kwenye mkutano wa Baraza Kuu la Umoja Mataifa huko New York baadaye leo. Mashahidi waliripoti mashambulizi makubwa ya mabomu na mapigano wakati wanajeshi walipojaribu kuvuka daraja katika mto Nile unaounganisha miji mitatu inayopakana inaounda mji mkuu wa Kartum, Ondurman na Bahari. Rais wa Palestina, Mahmoud Abbas, anatarajiwa kuhutubia mkutano wa baraza kuu la umoja wa mataifa hii leo Alhamisi, huku kukiwa na wasiwasi kuhusu kuongezeka kwa uhasama katika mashariki ya kati. Hotuba hiyo inajiri wiki moja baada ya Abbas kuitisha mkutano wa amani mjini Madrid unaolenga kutatua mzozo kati ya Israeli na Palestina. Baraza kuu pia litasikiliza hotuba kutoka kwa waziri wa mambo ya nje wa Lebnan Abdullah bu Habib hii leo na waziri mkuu wa Israel Benjamin Netanyahu siku ya Ijumaa kufuatia siku kadhaa za mashambulizi ya anga ya Israel nchini Lebnan dhidi ya wanamgambo wa Hezbollah na waziri wa mambo za nje wa israel Israel Katz hii leo amepinga pendekezo la kusitisha mapigano kwenye mpaka wa Israel na Lebanon, saa chache baada ya umoja wa Ulaya, Marekani, Ufaransa na mataifa mengine manane kutoa wito wa kusitisha mapigano kwa siku 21. Tunaendelea kupambana na kundi la kigaidi la Hezbollah kwa nguvu zetu zote hadi ushindi na kurejea salama kwenye nyumba zao wakazi wa kaskazini, Katz alisema kwenye mtandao wa kijamii X. Ofisi ya Waziri Mkuu wa Israel Benjamin Netanyahu ilisema haijajibu pendekezo la kusitisha mapigano na kwamba aliangazia jeshi la Israel kuendelea kupigana kwa nguvu zote. Uh, yeah. Uh, funny boy. Like, sio mchezo, ni mambo mazito hayo, msikilizaji, ya mwanamuziki Rayvani. Akishirikiana naye, Nadia Mukami. Shukuru huyu, Nadia Mukami alikuwa akinisikiliza sana kule nchini Kenya mm -hmm. E, anatamba kweli kweli na sauti yake pia yuko vizuri kabisa kabisa vizuri. Kabisa amekaa vizuri. Hawa ndio vijana wachipukizi ambao wanajitokeza na muziki wanabadilisha kabisa muziki wa Afrika ambao sasa unatanda kabisa katika jukwaa la kimataifa. Naona tunaweza kupata nafasi ya kuona wanamuziki hao katika maeneo yote ya dunia na unajua no. Mitandao ya kijamii imebadilisha mambo mengi sana, sana. imesababisha watu sana kuweza kujieneza kabisa na kujiendeleza katika mambo hasa ya usanii. Maana yake unaweza ukawa, Shukuru jamua, na mtu wala mtu hajawahi kufika wala kusafiri nje ya nchi, lakini akaingia kwenye YouTube pale akaweka video yake, kasambaa dunia nzima. Yeah, na watu akajua mambo mambo mazuri kabisa, ndo hivyo. hmm. Unaambua kwamba ukieneza utamaduni pengine tutapunguza hali ya ugomvi na chuki. Sijui kama hiyo itaweza kutokea katika dunia hii yetu leo. Na lakini da. kunayo yeah, matumaini yeah, so makubwa. Amani na mapendo yapo, maanake hapa sasa, tukitoka katika amani, unakwenda huko katika barazani, sio yeah, ambapo kuna, ma, kuna mambo ya mapenzi yapo <laughs> sasa <laughs> sawa, sawa. Mahakama nchini Kenya imeamua kwamba mahusiano ya kimapenzi yanaruhusiwa kazini. Kama shakuu unaofahamu, ilitokana na kesi ya kijana mmoja ambaye alikuwa na mahakamani baada ya kufukuzwa kazi kutokana na kuwa na kwana mapenzi na mwenzake mm -hmm. kazini sasa alipoenda mahakamani akashinda kesi, akarudishwa kazini na akaambua mwajiri wake amlipe muda wote ambao alikuwa hayupo kazini. Sasa basi ndio hili swali limekuwa watu wamepromosha kweli, maana hapa uh, <laughs> Zabulon Mayongezo, kijana mkongwe wa beni DRC, anasema kile ambacho mahakama Kenya imeamua sio jambo sahihi, sababu wakati uko kazini, inabidi mwongee mambo ya kufanya kazi huko, ni mambo ambayo itakuwa sambamba na kazi, swala la mapenzi liwe nyumbani tu. Haya, mwingine naye huyu anaongea kama huyo huyo, aitwa nzoji saba Jean Claude yuko kule Bujumbura, Burundi. Anasema kwamba si jambo jema, maana wanaume wengi watakuwa na presha dhidi ya wake zao. Anasema hakika hii ni taharuki kwa wanaume walio wengi. Anavyosema yeye sio. Bwana DJ Shukuru Musai wa mjini Butembo yeye, yeah, anasema si jambo sahihi, usichanganye mapenzi na kazi. Tusubiri basi tuone nini kitakachoendelea, mm-hmm. Endelea, endelea endelea, namwona huyu nani, Sharo Nzai anasema, jamani, Kenya yangu bado watu, imekwisha. Anasema imekwisha, eh? anasema Kenya imekwisha <laughs> jamani <laughs> haya basi, anasema imemalizika, kwa hivyo mila nawasema utamaduni. Alafu Ochola mwana falsafa kutoka huko Tanzania Tan... ha, lakini ameandika Kiingereza, hebu ni angalie tafsiri kidogo, tafsiri anasema Tanzania vilevile vile, tunafanya hivo hivo mm -hmm. Lazima tuelewe, mimi sielewe mambo yana Haya, naye huyu goligota magambe wa GGM Tanzania anasema bwana we, ukiruhusu mapenzi kazini hapo kuna maadili tena, hakutakuwa hakuta na maadili wala hakutakuwa na heshima wala, anasema hakutakuwa na kazi yenye uweledi zaidi. Sasa tukiendelea, watu wametoa ma maoni mengi, lakini naona ndiyo. Watu wa DRC wamepromosha kweli kweli moto leo sana eh? d sahani Ke, ke, Hodari anasema wako Lubero, Kivu Kaskazini. Binafsi naona sio mbaya kupendana kazini, ila hofu ya mabosi wengi ni kuhusu kazi. Wanasema kama wafanyakazi watakuwa wakifanya mapenzi, ila sio kazi. Unaona mambo sasa <laughs> yanakubalino swala hilo, basi tusukume hii na muziki au matum... mambo ni mengi lakini nabidi tuendelee na muziki, pia unao nafasi yake humu ndani. Ni Chris Easy na kidu chake Sekoma. Msikilizaji, endelea kutoa maoni yako pale kwenye Facebook, lakini kwa sasa pata ngoma hiyo, burudani ya leo. Huyo bila shaka, ukisikia hapo, hiyo Kinyarwanda kabisa, huyo natoka, sijui kama ni Kigali au wapi, lakini Chris Easy, Chris Easy mwenyewe anatupromoshia nyimbo hiyo ambao maneno yake tutaachia wenyewe waje kutafsiri watuambie. Lakini sasa, VOA Express kutoka hapa, Sauti america Washington DC. Sasa kama kawaida ya Alhamisi, Sande Shomari nama katika jukwaa la sanaa bila shaka story nyingi shakuru, lakini baadhi yake ambazo za kuangalia hapa ni pop star, unyota wa muziki na mwigizaji Lady Gaga anasema albamu yake inayofuata inaitwa Joker itakuwa na nyimbo mpya alizoandika kwa ajili ya filamu na rekodi Mshindi huyo wa Grami na Oscar alitangaza albamu hiyo yenye nyimbo kumi na tatu ya moto kweli kweli, iliyopo jina la Harlequin wiki hii kabla ya kutolewa rasmi kesho Ijumaa itamwagika. Mwanamuziki huyo mwenye umri wa miaka 38 ambaye jina lake halisi ni Stefani Germanotta wakati huo amekuwa akifanya kazi kutengeneza albamu yake nyingine ijayo. Hii ni albamu sasa nzima yaitwa LG 7, huku wimbo wake wa kwanza kutarajiwa kutolewa Oktoba. Kwa hiyo, msikilizaji, kaa mkao wa kula vitu vya Lady Gaga vitaanguka kweli kweli. Aida Isa amekuwa akimpenda sana huyu Lady Gaga, akisema ni mwimbaji mmoja machachari sana. Basi bila shaka ugireako shakuru ni makumbusho mapya yamejengwa kule Japan ya Nintendo shaku nakumbuka. Nintendo Nintendo hiyo ya zamani, ya zamani eh, bado lakini watu wa lakini bado inatamba wangu, si watoto wengine uh -huh, mm bado wanacheza sasa. Basi kutokana na urithi na utamaduni wa, wa Japani, waamua kufungua kabisa makumbusho maalum ya kuonyesha historia nzima ya hii kampuni. Sasa basi makumbusho haya wanasema yako katika jiji linaloitwa Uji. Ushafika Uji wewe? Ushafika we kwa uh, uh, maeneo mengi? Ah, uh, nimefika Japan, nimefika Tokyo lakini sio Uji, Uji sijaona hapo. Haya, sikokuona Uji. Kama sijui kama lakini ni jina la Uji Miona wanasema kubushaya, naonyesha mabadiliko kuanzia walioanza zamani na <laughs> <laughs> Ha, twende. <laughs> <laughs> Kwa hiyo wanasema, pia kampuni hii inaenda kwenye bidhaa nyingine, Shakuru. Wanaenda kama vile magari ya kusukuma watoto, mastrola haya. Pia wanasema watakuja na printa, moja inaitwa kopila, na kuonyesha jinsi gani kwamba wameweza kuongeza biashara yao isiishie tu kwenye hii michezo ya kucheza na mikono. Lakini vile vile vile basi, wataangalia vile vile kuona kuona, uh, jinsi tiketi zinavyouzwa watu kwenda ku, kuona hii kampuni inafanya kazi yake. Kwingineko, Shakuru, unajua kule sehemu inaitwa Madam Tuso Mm -hmm. Sasa basi wametoa sanamu mpya ya wax ya Rihanna. Hii sanamu, wow, inakuja. Eh, hei, jimba jimba eh inakujakpiga mavazi yake. Jimba maarufu la maonyesho alijua vizuri, Shukuru, kwenye ukumbi kule mjini London. Sasa basi watatoa eh watatoa sanamu ya Rihanna. Rihanna. Na sanamu hii anasema imeshiwa na vazi lake aliovaa kwenye Fenty Mint koti safi glovu, nywele za kusuka kwenye mtindo wa fulani ambazo alijitengezea kwenye tuzo za mtindo wa Uingereza mwaka elfu mbili na kumi na tisa. Rihana huyu ndiye atakuwepo, Shakuru, na wakati huo lakini. Shakuru, mambo ni mengi, muda naondoka hapa, lakini na... nawaomba uwambia wasijaji wetu wasikose kutana nasi kwenye zulia jekundu wapate taarifa hizi kwa ubora zaidi. Nam bila shaka dakika moja, mbili zimebaki, swali la leo tulikuwa tumeuliza leo. Kuna swali la leo lakini usisahau pia, Shakuru, wakati unazungumza kwa swali la leo, sau pia kuna mambo ambayo ina trendi, yote haya yanakuja pamoja. Sasa muda nao unakimbia, lakini mi nitazungumzia kitu kimoja kikubwa, Shakuru, ambacho swala la leo, lakini swala leo tutalizungumza, lakini kwanza kabisa Shakuru na kwa swala leo kuna swala ambalo nitakwambia lina trend kule nchini Tanzania. Nasema kwamba hivi sasa kuna mtanga wanaita nini mtanange, mtanange, wa soka eh, kati ya Simba na Azam na wakatiwanga, okay, amepata ushindi jana, wakitamba kweli kweli washabiki wa timu hiyo kwamba timu hiyo imefanya vyema. Ah, basi. Shukuru, muda unakimbia ni niseme kwa herini a ezaji wetu juanangu ni Sunday Shomari, upande wa pili Aida Isa amerudi leo, karibu tena na Saida Hamduni kwenye mitambo pale. Mimi hapa Abdu Shakur nikisema swala leo tuangalie, kwenye Facebook tutazungumza zaidi. Hadi hapo, nasema kwa herini, usikose matangazo yetu ya saa moja unusu yeah,